Yadda za a zabi barkono grinder daga ayyuka?

Akwai bambance -bambance da yawa a cikin ayyukan mai niƙa barkono, muna gabatar da wasu 'yan abubuwan gama gari don nazarin yadda ake zaɓar daga ayyuka.

1. Zaɓin mahimmin abu

Lokacin siyan barkonon barkono, babban mahimmin mahimmanci shine kayan aikin samfur. A halin yanzu, kayan gama gari sune baƙin ƙarfe, bakin karfe da yumbu.
Idan kuna son amfani da shi a cikin dafa abinci mai zafi da ɗumi, bakin karfe wanda ba shi da sauƙin tsatsa shine zaɓi mai kyau, kuma ana iya amfani da shi don niƙa gishiri dutsen. Duk da haka, bakin karfe yana da taushi fiye da sauran karafa kuma yana da sauƙin sawa bayan amfani da dogon lokaci.
Ƙarfe baƙin ƙarfe ƙarfe ne mai tsananin ƙarfi, har ma da mawuyacin hali da manyan barkono za a iya dogaro da su cikin aminci da sauri. Koyaya, hasara shine cewa yana da sauƙin tsatsa, dole ne a nisanta shi daga danshi, kuma ba za a iya amfani da shi don niƙa gishiri dutsen ba.
Yumbu abu ne mai ƙarfi, ban da tsatsa, yana iya niƙa gishiri dutsen. Bugu da ƙari, ƙanshin barkono yana ɓacewa cikin sauƙi saboda zafin da ake samu yayin niƙa, amma kayan yumɓu ba sa saurin haifar da zafin goshi, don haka yana iya kula da ƙanshin barkono na asali.

2. Salon da ke daidaita kaurin niƙa ya fi dacewa

Idan kuna son haɓaka iyawa na mai niƙa barkono, kuna iya bincika don ganin ko samfurin yana da ƙarin aikin daidaita madaurin niƙa. Lokacin cin abinci a teburin, galibi muna amfani da barkono mai kauri kawai don ƙara dandano; amma idan ana amfani da ita wajen girki, ƙila mu buƙaci hatsin barkono mai kauri iri ɗaya. Kuna iya zaɓar gwargwadon buƙatun ku.

3. Salo mai sawa, mara tsatsa yana da sauƙin tsaftacewa

Nau'in murfi iri-iri mai lanƙwasawa za a iya rarrabuwa da tsabtace cikin sauƙi saboda tsarin sa mai sauƙi, amma yawancin sauran samfuran ba za a iya rarrabasu ba, wanda ke ƙara wahalar tsaftacewa da kulawa. Ko da abin ƙira ne da za a iya wargazawa, don guje wa danshi da ya ragu bayan tsaftacewa da haifar da tsatsa, ana ba da shawarar ku yi amfani da tsattsarƙun ƙyallen ƙyallen don goge shi maimakon yin wanka da ruwa mai tsabta.
Koyaya, dafa abinci babu makawa zai haifar da hayaƙin mai da tabo na mai akan injin niƙa, kuma yana da wuyar tsaftace shi sosai ta hanyar gogewa. A wannan lokacin, ana ba da shawarar ku sayi salo da aka yi da gilashi ko kayan acrylic. Bugu da ƙari, ruwan ɗamarar yumbu ba ta da sauƙin tsatsa fiye da bakin karfe. Ana iya tsabtace waɗannan kayan cikin sauƙi.

4. Salon da zai iya ganin ragowar ƙarfin a kallo ya dace da mutanen da suke amfani da shi akai -akai

Lokacin da kuke dafa abinci, tabbas kun ci karo da gogewar ɗaukar kwalbar kayan ƙanshi, kawai don gano cewa kwalban ta riga ta zama fanko. Yana da matukar wahala? Musamman ga jita -jita da ke buƙatar soya da sauri, idan dole ne ku tsaya don ƙara kayan yaji yayin dafa abinci, yana iya shafar daɗin abincin da aka gama. Don haka, kodayake injin daskararre na katako yana da kyau kuma yana da daɗi, idan kuna amfani da shi akai -akai, ana ba da shawarar siyan samfuran da aka yi da abubuwa masu haske kamar gilashi ko acrylic, don ku iya ganin sauran ƙarfin a kallo ɗaya!
Daban -daban masu niƙa barkono suna da fa'ida da rashin amfani daban -daban. Ana ba da shawarar ku koma zuwa abubuwan da aka raba yau kafin siyan, kuma zaɓi salon da ya fi dacewa gwargwadon bukatunku!


Lokacin aikawa: Mayu-24-2021